top of page
การฝึกปฏิบัติงานของนักเรียน
จากโรงเรียน การบริบาล ซีเนร่า
![เส้นสีทอง.png](https://static.wixstatic.com/media/c015f4_10512d3bc68c437288adb10093ab4e2e~mv2.png/v1/crop/x_0,y_403,w_1920,h_214/fill/w_386,h_43,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/%E0%B9%80%E0%B8%AA%E0%B9%89%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B8%97%E0%B8%AD%E0%B8%87.png)
![311774412_179815547923297_7077371594239233896_n.jpg](https://static.wixstatic.com/media/c015f4_020a2f971b294fab990d0527633c5b29~mv2.jpg/v1/fill/w_626,h_417,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/311774412_179815547923297_7077371594239233896_n.jpg)
เมื่อวันที่ 3 ตุลาคม 2565 น้องๆ นักเรียนจากโรงเรียน การบริบาล ซีเนร่า ได้เข้ารับการฝึกประสบการณ์วิชาชีพเป็นพนักงานผู้ช่วยพยาบาล ที่โรงพยาบาลจุฬารัตน์ 2 , โรงพยาบาลเปาโลเกษตร และคลินิกทันตกรรม Smile Gallery Dental Clinic
![311825805_179791061259079_6552324948143350144_n.jpg](https://static.wixstatic.com/media/c015f4_b3f0ff1f576a4da6801dd5cd2fdb8796~mv2.jpg/v1/fill/w_505,h_308,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,enc_auto/311825805_179791061259079_6552324948143350144_n.jpg)
โดยน้องๆ นักเรียนจะฝึกประสบการณ์วิชาชีพในโรงพยาบาลทั้งหมด 420 ชั่วโมง โรงเรียน การบริบาล ซีเนร่า ขอร่วมเป็นกำลังใจให้น้องทุกคน ฝึกประสบการณ์วิชาชีพในโรงพยาบาลได้อย่างราบรื่น และได้ประสบการณ์เพื่อใช้ในการปฏิบัติงานจริงค่ะ
![311796081_179791117925740_3872467635246435262_n.jpg](https://static.wixstatic.com/media/c015f4_7cbffdcc5292416db9c4e2ab1c0712cb~mv2.jpg/v1/fill/w_55,h_55,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/311796081_179791117925740_3872467635246435262_n.jpg)
bottom of page